GDVH - ADHNPQTTTV
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!!

3 posters

Go down

Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!! Empty Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!!

Bài gửi  heo con Sat Aug 15, 2009 11:58 pm

Trong cuộc sống, không phải lúc nào công việc cũng dễ dàng với bạn. Gia đình, sự nghiệp và các mối quan hệ xã hội luôn làm cho bạn bận rộn và lo lắng hay phiền muộn. Sau đây là một số lời khuyên giúp cuộc sống của bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Tự tin ở bản thân

Tự tin là yếu tố rất quan trọng nó giúp bạn đối mặt với nhiều vấn đề khó khăn của cuộc sống. Tự tin mang lại cho bạn nhiều cơ hội để trưởng thành. Hãy tin vào chính bản thân mình. Học hỏi người khác nhưng bạn đừng so sánh mình với họ. Đôi khi bạn cũng nên tự khen thưởng mình.

Chấp nhận hình dáng cơ thể

Nhiều người luôn nhìn vào các cô người mẫu có một số đo chuẩn để so sánh mình, điều đó luôn làm bạn lo lắng và mặc cảm chính bản thân. Tại sao khuôn mặt của mình lại tròn quá, hay đôi chân mình ngắn hơn họ… Những suy nghĩ đó làm ảnh hưởng đến sức khỏe và cuộc sống của bạn. Hãy yêu cơ thể của bạn, đừng quá lo lắng về chuẩn mực nào đó. Yêu cơ thể hình dáng mình, sẽ giúp bạn tự tin và luôn thoải mái.

Dứt khoát trong quan hệ tình cảm

Trong cuộc sống có những mối quan hệ tình yêu, tình bạn hay công việc… Nhiều lúc chúng ta nên có quyết định dứt khoát trong tình cảm. Yêu nhau nhưng chỉ dẫn đến kết quả không tốt cho cả hai. Bạn nên phải đối diện và cần giải quyết việc đó hay chia tay. Điều đó không có nghĩa là bạn vô cảm.

Hãy nói không

Gia đình, bạn bè và công việc… rất nhiều mối quan hệ làm bạn luôn bận rộn. Trong vòng một ngày bạn nhận được lời mời đi ăn với đối tác, trưởng phòng muốn bạn làm thêm giờ, bạn thân đang buồn muốn tâm sự với bạn. Có rất nhiều lựa chọn khiến bạn không biết thế nào? Bạn cảm thấy khó nói. Nhận lời trong lúc bạn không muốn sẽ làm cho bạn khó chịu và căng thẳng, bực bội. Bạn nên nói không nếu bạn không thể làm được điều đó.

Tận hưởng những giây phút riêng tư

Cuộc sống luôn khiến bạn bận rộn và suy nghĩ. Công việc, gia đình rồi xã hội… cái nào cũng quan trọng với bạn. Nhưng bạn nên có vài phút cho riêng mình mỗi ngày để thư giãn. Ngâm mình trong bồn nước, ngồi ngắm những bông hoa, hay đọc sách… Bạn sẽ cảm thấy tươi tỉnh hơn, bớt căng thẳng, năng động và tự tin hơn.

Yêu công việc của mình

Dù yêu thích hay ghét công việc của mình, bạn nên đánh giá lại công việc đối với mình thế nào? Không nên đứng núi nọ trông núi kia, công việc nào cũng có ích. Hãy yêu chính công việc của bạn, điều này giúp bạn thoải mái và làm việc hiệu quả. Nhưng cũng không nên đặt công việc lên hàng đầu. Cân bằng giữa công việc và thời gian cho gia đình, bạn bè hay khoảng thời gian cho chính bạn là điều rất quan trọng.

Hãy hoà mình vào nhịp điệu của cuộc sống và hãy tận hưởng hương vị của cuộc sống. Chúc bạn luôn có những giây phút yêu đời và cuộc sống của bạn tràn ngập niềm vui. Laughing
heo con
heo con

Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!! Empty Re: Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!!

Bài gửi  Mr Pul Sun Aug 16, 2009 12:55 am

P hội đủ hết mấy điều ở trên..đúng hông??? đúng hông!!!??? Shocked
Mr Pul
Mr Pul

Bài gửi  chanelhuynh Tue Aug 18, 2009 11:45 pm

woa nhung dieu that chi ly ...
nguong mo ma wa ta oi Very Happy Very Happy Very Happy
chanelhuynh
chanelhuynh

Bài gửi  Mr Pul Wed Aug 19, 2009 11:23 pm

Tự tìm bình yên cho mình

....... bởi Blog Viet

Đôi khi để làm những điều cần thiết trong cuộc sống, con người ta luôn phải vắt kiệt sức mình. Tìm được giây phút bình yên, thanh thản cho tâm hồn không phải là điều dễ dàng, nhất là khi cả thế giới quanh ta đang cuốn vào một guồng quay không hạn định. Nhưng khó chứ không phải không thể.

Để mỗi ngày luôn là niềm vui!!! Y1

Quên cách thưởng thức những đoá hồng

Đã bao giờ bạn thức dậy vào buổi sáng rồi chưa kịp nghĩ gì tới ánh nắng mặt trời đậu trên ô cửa nhà bếp hay một tiếng chim hót líu lo trước sân nhà đã vội vàng bắt tay vào những việc thường ngày? Tôi cũng đã thường như vậy. Nhất là những khi phải trải qua giai đoạn căng thẳng nào đó thì số việc cần làm thậm chí còn nhiều hơn. Chúng ta luôn nghĩ tới những việc phải làm và chẳng mấy khi còn thời gian dành cho chính bản thân ta nữa.

Những khi gia đình có chuyện hay ai đó ốm đau, việc khắc phục hoàn cảnh với mỗi người không có gì phải bàn. Song khi khoẻ mạnh, thoải mái, chúng ta lại lao vào sắp xếp những cuộc hẹn, tiếp đón khách khứa, chăm lo cho toàn gia đình, ta thường làm tất cả những việc đó mà chẳng bao giờ nghĩ tới những nhu cầu của riêng ta. Tất nhiên, khi phải hoàn thành quá nhiều lo toan như thế, thường ai cũng có những nội lực riêng để vượt qua mọi giới hạn chịu đựng cũng như những điều nằm trong phạm trù “có thể”. Tuy nhiên, ta không thể cứ vắt kiệt bản thân như thế, phải dành cho mình những giây phút để cơ thể tự “sạc lại” năng lượng cho cả thể chất lẫn tinh thần. Đây là một vài cách dành cho bạn:

Nhờ người khác giúp đỡ khi có thể

Hãy làm tất cả những gì bạn nhất thiết phải tự làm, còn không, hãy nhờ vả hoặc giao trách nhiệm cho ai khác thay bạn.

Dành thời gian cho những nhu cầu tinh thần

Hãy thức dậy sớm hơn một chút vào buổi sáng để cầu nguyện, đọc kinh, trầm tư hay đơn giản là ngồi một chỗ yên tĩnh nào đó nghỉ ngơi. Có thể bạn sẽ không thể thanh thản trong khi mọi thứ còn đang rối tung lên, nhưng bạn rất cần những khoảnh khắc tĩnh tại như thế.

Tâm sự cùng ai đó

Giữ kín mọi thứ trong lòng chỉ khiến tâm tư bạn thêm nặng trĩu, vì thế, bất kể người bạn đó có thể ngồi nói chuyện trực tiếp hay nói qua mạng, hoặc đó có thể là người thân trong gia đình bạn, bạn cần phải có ai để trò chuyện, tâm sự. Đó phải là người không bao giờ phán xét những cảm xúc của bạn hay cố gắng tìm cách khắc phục hoàn cảnh cho bạn, điều bạn cần là một người thực sự biết lắng nghe. Đừng chờ đợi có ai đó mở lời với bạn, hãy cho họ biết, bạn muốn trò chuyện với họ.

Đừng cố gắng kiềm chế quá mức

Đôi lúc hãy cho phép bản thân thể hiện đúng những cảm xúc của nó như giận hờn, yêu ghét, buồn tủi cũng như thất vọng. Sẽ tốt hơn nếu những cung bậc tình cảm đó được thể hiện đúng lúc chứ không phải chờ tới lúc vượt quá ngưỡng chịu đựng mới bùng nổ.

Hãy tự làm cho mình cảm thấy bình yên hơn nhé các bạn dù cuộc sống có biết bao điều mà ta không mong muốn cứ ập đến với ta!
Mr Pul
Mr Pul

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics